Posted in ข่าวประชาสัมพันธ์ 11สิงหาคม 2565 งานทอดผ้าป่าเพื่อการศึกษา Admin สิงหาคม 16, 2022 Leave a comment 11 สิงหาคม 2565 โรงเรียนนนทรีวิทยาได้จัดงานทอดผ้าป่าเพื่อการศึกษา โดยมีประธานฝ่ายสงฆ์ คือ พระราชพัฒนากร (สมชาย ฉนฺทสโร) เจ้าอาวาสวัดปริวาสราชสงคราม และ ประธานฝ่ายฆราวาส คือ ดร.สุชน วิเชียรสรรค์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษากรุงเทพมหานคร เขต 2 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อหารายได้จัดทำตู้น้ำดื่มที่สะอาดให้นักเรียน ปรับปรุงไฟฟ้าส่องสว่างในห้องเรียน และพัฒนาสภาพแวดล้อมที่เอื้อต่อการเรียนรู้ของนักเรียน ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก บุญกุศลที่ท่านได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้จงเป็นเหตุผลปัจจัย โปรดอำนวยอวยพรให้ท่านพร้อมครอบครัว ประสบสิริสวัสดิ์พิพัฒนานุภาพ กอปรด้วยลาภ ยศ สุข สรรเสริญ และเจริญด้วยจตุรพิธพรชัย อันมี อายุ วรรณะ สุขะ พละ และปฏิภาณ ธนสารสมบัติในทุกที่ทุกสถาน ตลอดกาลนานทุกประการเทอญ. Author: Admin