![](https://www.nonsi.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/77382_0-680x340.jpg)
วันศุกร์ที่ 7 มิถุนายน 2567 นางณัฐพัชร์ ศิริเสถียร ผู้อำนวยการโรงเรียนนนทรีวิทยา ได้มอบหมายให้กลุ่มบริหารงานบุคคล(กลุ่มงานกิจการนักเรียน) นำโดย นางสาวนันท์นภัส จำปารัตน์ รองผู้อำนวยการโรงเรียนนนทรีวิทยาได้จัดกิจกรรมให้ความรู้หน้าเสาธงเกี่ยวกับพิษภัยของบุหรี่ เนื่องในวันงดสูบบุหรี่โลก ณ บริเวณหน้าเสาธงโรงเรียนนนทรีวิทยา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อกระตุ้นให้ นักเรียน ตระหนักถึงอันตราย และความสูญเสียทั้งทางสุขภาพ เศรษฐกิจ และสังคมที่เกิดจากการสูบบุหรี่