![](https://www.nonsi.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/38051_0-1-680x340.jpg)
นางณัฐพัชร์ ศิริเสถียร ผู้อำนวยการโรงเรียนนนทรีวิทยา มอบหมายให้ นายบุญรือ สังข์สม หัวหน้ากิจกรรมพัฒนาผู้เรียนนำนักเรียนเข้าร่วมการฝึกอบรมโครงการเฝ้าระวัง ป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดด้วยกระบวนการลูกเสือต้านภัยยาเสพติด ประจำปีการศึกษา 2566 ซึ่งจัดโดยสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษากรุงเทพมหานคร เขต 2 ระหว่างวันที่ 5-7 สิงหาคม 2566 ณ โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง กรุงเทพมหานคร เพื่อสร้างภูมิคุ้มกันยาเสพติดให้นักเรียนมีความรู้ความเข้าใจและความตระหนักภัยอันตราย เสริมสร้างความเข้มแข็งในโรงเรียนและชุมชน