![](https://www.nonsi.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/05-3-680x340.jpg)
กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย โรงเรียนนนทรีวิทยา ได้จัดกิจกรรมการคัดกรองความสามารถในการอ่านและการเขียนภาษาไทยของนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-6 เพื่อช่วยเหลือนักเรียนที่มีปัญหาทางด้านการอ่านและเขียนภาษาไทยโดยความร่วมมือจากคุณครูประจำชั้นในการดำเนินการประเมินผลคความสามารถในการอ่านและการเขียนภาษาไทยของนักเรียน ประจำภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2566 ในวันศุกร์ที่ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2566 ณ โรงเรียนนนทรีวิทยา